Điều chỉnh giấy phép xây dựng khi đang thi công?

Tôi đã xin giấy phép xây dựng nhà có khoảng lùi 2,5m; tuy nhiên tôi lại xây dựng hết khoảng lùi đó (xây 3 tầng đã lên đến tầng 2) và bị lập biên bản vi phạm hành chính.

Xin hỏi, trong vòng 60 ngày ông có thể điều chỉnh xin cấp phép xây dựng được xây hết phần khoảng lùi đó không?

Điều chỉnh giấy phép xây dựng khi đang thi công?

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Công trình xây dựng của ông Thắng đã vi phạm trật tự xây dựng và bị xử lý về hành vi vi phạm đó.

Căn cứ Điều 98 Luật Xây dựng năm 2014, ông nộp hồ sơ đề nghị điều chỉnh giấy phép xây dựng đến cơ quan đã cấp giấy phép xây dựng để được xem xét, giải quyết theo quy định.

 

0963 89 1616

0966.608.386

Đăng ký nhận thông tin dự án !

Đăng ký ngay để xem căn hộ mẫu và nhận tài liệu dự án!

HOTLINE: 0966.608.386